Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Thăm quê có gì vui?

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
hieuvm
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực

Thăm quê có gì vui? Empty
Bài gửiTiêu đề: Thăm quê có gì vui?   Thăm quê có gì vui? I_icon_minitimeSat Mar 05, 2011 10:19 am

Về quê có rất nhiều cái lợi, tôi chỉ ra ở đây một số thông tin để anh chị em tích cực về thăm quê mình nhỉ:

1. Cập nhật thông tin: chỉ 1h sau khi về quê là bạn sẽ biết hết những sự kiện xảy ra từ ngày về gần nhất, bao gồm đủ thứ chuyện: thời sự - chính trị, văn hóa - giải trí, hình sự, pháp luật,...

2. Du lịch miễn phí: đã đi du lịch ở đâu mà bạn được hưởng không khí trong lành, yên tĩnh và được bao ăn ở miễn phí chưa?

3. Thư giãn tinh thần: nếu bạn đang cảm thấy cuộc sống căng thẳng, thì hãy bỏ lại tất cả công việc và về quê một chuyến. Sau chuyến đi bạn lại có đầy sức sống để tiếp tục cày và cuốc.

4. Gặp lại người thân, bạn bè: tất nhiên rồi! đây là điều đáng để vui nhất!

5. ... còn gì nữa các bạn cập nhật tiếp nhỉ lol!
Dien thua ngang
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực

Bài gửiTiêu đề: Nơi ta hồi sinh!   Thăm quê có gì vui? I_icon_minitimeSun Mar 06, 2011 11:08 pm

Tôi ko có nhu cầu nhiều như Hiếu viết, chỉ biết rằng khi ta mệt mỏi, thất bại, chán nản,... về với quê, về với những người mình thương yêu và tôn kính nhất ta như đc hồi sinh, nhựa sống lại tràn trề để tiếp tục hành trình dài phía trước.
Nhưng tôi đang lo sợ một điều: tình cảm với quê của tôi ko còn trọn vẹn như trước, phải chăng cuộc sống xô bồ này đang kéo tôi đi. Tôi cảm giác thấy mình có lỗi.....
LinhCute
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực
LinhCute

Bài gửiTiêu đề: Re: Thăm quê có gì vui?   Thăm quê có gì vui? I_icon_minitimeMon Mar 07, 2011 1:44 pm

Bình thường tớ cũng thích về quê, nhưng 1 năm trở lại đây tớ không muốn về nữa. Lý do là mỗi lần tớ về quê là Chíp nhà tớ lại ốm. Hic hic, giải pháp là gì đây?
TUONGBILL-ADMIN
Admin
TUONGBILL-ADMIN

Bài gửiTiêu đề: Re: Thăm quê có gì vui?   Thăm quê có gì vui? I_icon_minitimeMon Mar 07, 2011 4:38 pm

Ôi QUÊ HƯƠNG 2 tiếng THÂN THƯƠNG
Ôi QUÊ HƯƠNG với những con MƯƠNG
Ôi QUÊ HƯƠNG món THỊT MÈO vấn vương
Và Ôi Quê Hương...

https://chuyenlyqp.forumvi.com
hieuvm
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực

Bài gửiTiêu đề: Re: Thăm quê có gì vui?   Thăm quê có gì vui? I_icon_minitimeMon Mar 14, 2011 1:21 pm

Đường về Thái Bình quê ta vẫn còn bất tiện, muốn đi xe khách về cũng mất toi 1 buổi rồi. Bạn nào quen bác Trung Hải bảo bác ấy vẽ cho tuyến cao tốc Hà Nội - Quỳnh Phụ phi cho sướng Arrow
Dien thua ngang
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực

Bài gửiTiêu đề: Đường xa không phải vì ngăn sông cách núi mà vì lòng người ngại núi e sông!   Thăm quê có gì vui? I_icon_minitimeTue Mar 15, 2011 11:38 am

Nhớ ngày xưa, khi còn là sinh viên, vào dịp Tết, hè chúng tôi thường hò nhau về quê bằng xe đạp. Mệt nhưng vui đáo để. Hồi đó Hoàng Trung Hải ở đâu?
Bây giờ, khi không còn là sinh viên, vào dịp lễ, Tết, hè,... gia đình chúng tôi vãn về quê bằng xe máy (trừ những khi về gấp, con nhỏ, thời tiết chập cheng). Mêt tí nhưng thoải mái. Bây giờ Hoàng Trung Hải ở đâu, tôi vẫn ko biết, ko quan tâm.
Chỉ biết rằng,khi lòng ta hướng về quê, mong muốn được gặp lại những người mình thương yêu, tôn kính nhất,... khoảng cách xa vạn dặm bỗng hóa gần,....
Dien thua ngang
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực

Bài gửiTiêu đề: Giờ thì tui đã hiểu!   Thăm quê có gì vui? I_icon_minitimeSat Mar 19, 2011 11:36 pm

TUONGBILL-ADMIN đã viết:
Ôi QUÊ HƯƠNG 2 tiếng THÂN THƯƠNG
Ôi QUÊ HƯƠNG với những con MƯƠNG
Ôi QUÊ HƯƠNG món THỊT MÈO vấn vương
Và Ôi Quê Hương...

Cái gì đã nuôi Tường "khôn", "lớn" như ngày hôm nay. Xin mạn phép hỏi khổ chủ: Có phải là Quê hương là người đã khiến cho ấy khôn và thịt mèo làm cho ấy lớn?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thăm quê có gì vui?   Thăm quê có gì vui? I_icon_minitime

Thăm quê có gì vui?
Trang 1 trong tổng số 1 trang