Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tôi còn nhớ....

Go down 
Dien thua ngang
hieuvm
LinhCute
7 posters
Tác giảThông điệp
LinhCute
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực
LinhCute

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Tôi còn nhớ....   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitimeFri Mar 04, 2011 9:31 am

Tôi còn nhớ, ngày trc Luận là thằng bắng nhắng nhất lớp. He he...
Tôi còn nhớ hình ảnh thằng Thu cầm quyển sổ đi tặng con bé lớp khác nhân ngày 8-3...
Tôi còn nhớ bạn Hiếu có đôi mắt đẹp nhất lớp ^-^
Tôi còn nhớ, Khánh là người đầu tiên mà tôi biết ở lớp Lý. Khánh có cái cặp bằng gỗ (do bố đóng cho). Khánh còn có món cơm nắm rất ngon nữa.
hieuvm
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi còn nhớ....   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitimeSat Mar 05, 2011 9:56 am

Trang ơi, đôi mắt của tớ affraid đẹp nhất trường chứ nhỉ lol!
Hình như Trang có một thời gian ở nội trú thì phải?

Ngày xưa tôi cũng nhớ thằng Linh có cái xe mini nhật màu sữa hoành tráng lắm, đố thằng nào mượn đi được Suspect
LinhCute
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực
LinhCute

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi còn nhớ....   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitimeSat Mar 05, 2011 11:58 am

@Hiếu: Đẹp nhất trường hay không thì tớ không dám chắc đâu nhá. Nhưng tớ vote là đẹp nhất lớp đi
Ngày trước tớ ở nội trú suốt mà.
Bạn Linh mà Hiếu nhắc đến không biết có phải là bạn Linh ở Quỳnh Nguyên không?
Dien thua ngang
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: An com noi tru!   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitimeSat Mar 05, 2011 3:22 pm

Nha xa, duong kho di, co thoi gian minh phai o Khu noi tru. Eo oi, den gio van con nho canh den bua an, dong nhu quan Nguyen, com thi it, thit thi gio len trong nhin thay ca mat troi,... nhung ko hiu sao gio nghi lai minh van them mui thit ay, cam giac dung xep hang cho com, cung nhau quay quan sau khu lop hoc, ngoi an si sup. Hic, nho!
Nguyễn Hồng Kiên
Thành viên tương đối tích cực

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Tức thật   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitimeFri Mar 11, 2011 9:33 pm

Sao trí nhớ của "Linh cứ tè" ít vậy. Ko có hình ảnh của tớ gì cả.
Lukenguyen
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực
Lukenguyen

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi còn nhớ....   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitimeMon Mar 21, 2011 3:42 pm

Tôi nhớ ngày xưa tôi cũng toàn nghịch dại, có lần viết chữ to đùng "Diện điên" lên cái cặp mới mua của nó. Nó tức lắm nhưng chẳng làm gì đc tôi (ân hận) Suspect . Rồi sau đó nó sửa thành "ĐIỆN ĐIỆN" pale (vụ này chắc thằng lùn vẫn nhớ)

Còn vụ cơm kí túc, hồi đấy học xong toàn ở lại góp tiền báo cơm ăn cùng mọi người, chả hiểu sao ko thích ăn cơm nhà. Sau này cái tính đó vẫn ngấm vào mình, lên ĐH, nhà có nhưng chả muốn ở, toàn đến nhà bọn bạn thuê trọ ở cùng
Dien thua ngang
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: To Vợ Luận!   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitimeTue Mar 22, 2011 11:27 am

Nếu giả sử em có đọc được những gì chồng em viết ở đây thì hãy cố gắng "lạt mềm buộc chặt" để anh Luận bỏ vĩnh viễn tư tưởng chán ở nhà, lại thích đi "góp gạo thổi cơm chung" nữa nhé!
kien_cs
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: luận   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitimeWed Mar 23, 2011 12:32 am

chán ở nhà thích la cà ở chợ.ông sướng nhỉ ko ở nhà ma toàn đc ăn chung ngủ cùng với mấy em trong lớp.có ẻm nào bàn giao lại tôi quản lý hộ cho.đang giận vợ đi lang thnag đây.hôm nọ có em rủ về ở cung nhưng....cằm chẻ,môi trái tim,lông mày lá liễu,mũi dọc dừa,mặt trái xoan,nhưng....răng lai khểnh cả hàm ko sao mà hun đc.thế mới đau chứ!!!!!!!!
LinhCute
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực
LinhCute

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi còn nhớ....   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitimeWed Mar 23, 2011 8:40 am

Lại nhớ đến vụ cơm. Ngày trước mình nhớ là phải mang gạo ở nhà đi, sau đó đóng thêm tiền để nấu cơm ở trường (hình như là 1.300 Đ/bữa).
Cơm ngày đó có lạc rang, thịt thái mỏng kho với nước hàng (Miếng thịt này gió thổi bay được nhá)
Còn canh thì mình ám ảnh đến tận giờ. Thường là canh cải cúc, nó làm mình sợ cải cúc đến tận những năm học đại học mới dám ăn.
@Khánh: Không biết Khánh còn nhớ không, mỗi chiều cn khi đi lên trường, mình mang sẵn một ít muối rang với tiêu lên để tối cn vặt chuối xanh để ăn.
longdepzai
longdepzai

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi còn nhớ....   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitimeMon Mar 28, 2011 3:58 pm

LinhCute đã viết:
Tôi còn nhớ, ngày trc Luận là thằng bắng nhắng nhất lớp. He he...
Tôi còn nhớ hình ảnh thằng Thu cầm quyển sổ đi tặng con bé lớp khác nhân ngày 8-3...
Tôi còn nhớ bạn Hiếu có đôi mắt đẹp nhất lớp ^-^
Tôi còn nhớ, Khánh là người đầu tiên mà tôi biết ở lớp Lý. Khánh có cái cặp bằng gỗ (do bố đóng cho). Khánh còn có món cơm nắm rất ngon nữa.
Ngày trước đúng Luận là thằng bắng nhắng nhất lớp, và bây giờ mình nghĩ nó vẫn bắng nhắng nhất lớp, thậm chí còn bắng nhắng hơn
Thu thì ngày xưa nổi tiếng dại gái, bây giờ ko biết có khá hơn chút nào ko?
Bạn Hiếu thì đúng là có đôi mắt to và đen láy, rất đẹp, còn thêm cả cặp lông mày rậm đa tình nữa. Hôm nọ có gặp Hiếu ở cửa PICO Cầu Giấy, đôi mắt ấy vẫn rất đẹp nhưng có chút gì đó đượm buồn và mệt mỏi hơn xưa, có lẽ do đã trải qua quá nhiều cuộc tình khốc liệt. Cặp lông mày vẫn rậm và ấn tượng như xưa nhưng hơi xơ xác hơn một tí, có lẽ đó là hậu quả của những đêm thức trắng tương tư vì thất tình hoặc trăn trở vì quá nhiều tình.
Bạn Khánh thì tôi nhớ ngày xưa hát rất hay, và học văn giỏi, và chắc chắn là cả một tâm hồn lãng mạn. Tôi ko gặp nên ko biết Khánh hiện tại thế nào, nhưng tôi nghĩ thời gian và cả những hỉ nộ ái ố trong cuộc sống ko thể khiến những ưu điểm đó của bạn ấy mất đi, ngược lại, biết đâu bạn ấy còn hát hay hơn ngày xưa, học văn giỏi hơn ngày xưa, và tâm hồn còn lãng mạn, nhạy cảm hơn ngày xưa...

Sao ko thấy ai nhớ cái lần mà lớp mình trực nhật cứ đổ rác ra ngoài cửa sổ, cô Oanh bắt được và phạt cả lớp phải nghỉ cả học để sang dọn. Hôm đó bị phạt cũng sợ và phải dọn cũng khổ, nhưng cũng có khối người vui vì ko phải học giờ toán khủng khiếp của cô Oanh.

Có ai nhớ lớp mình cả lũ đạp xe lên Cầu Nguyễn ăn kem Hải yến rồi lại lục đục kéo nhau về?
LinhCute
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực
LinhCute

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi còn nhớ....   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitimeTue Mar 29, 2011 1:43 pm

Vụ đạp xe là ngày 20-11 năm mình học lớp 8.
Không phải là đạp xe lên cầu Nguyễn mà là lên tận vườn hoa Thị Xã. Ăn xong rồi cả lũ lại đạp xe về
Dien thua ngang
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Bổ sung!   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitimeTue Mar 29, 2011 11:54 pm

Hôm ấy là 20 - 11, cả lũ lớp mình hò nhau lên thăm thầy Lâm, hình như ko gặp thầy nên ăn bữa kem cho bõ tức rùi lục tục kéo nhau về
Tết năm lớp 7, mùng 3, 1 nhóm kéo xuống nhà cô Hằng nhưng ko biết nhà. Đang đứng giữa đường hỏi thăm thì cô lò dò chạy ra, nhà chị gái cô đấy ạ! Sau đó, cô dẫn vào nhà. Nhà của cô cũng đơn sơ, có con đường bằng đất, lội ơi là lội. Mỗi lần vào nhà cô học thêm là 1 lần bẩn thỉu, đất, bùn, ướt nhèm nhẹp. Bao nhiêu lần đội mưa đi học bồi ở đó, bao nhiêu lần cô viết bài lên cánh tủ rồi lại xóa đi, ko nhớ hết. Trân trọng kỷ niệm đó, mong được 1 lần nào đó cả lớp mình lại được quây quần bên cô giáo chủ nhiệm dạy Lý!
LinhCute
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực
LinhCute

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi còn nhớ....   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitimeWed Mar 30, 2011 8:00 am

Mình cũng vẫn nhớ cảnh phải lội đường đất trời mưa để vào nhà cô Hằng học thêm. Trong các thầy cô chủ nhiệm, mình vẫn quý cô Hằng nhất.
Sponsored content

Tôi còn nhớ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi còn nhớ....   Tôi còn nhớ.... I_icon_minitime

Tôi còn nhớ....
Trang 1 trong tổng số 1 trang